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MAMLAKA YA USIMAMIZI WA BIMA TANZANIA

TAARIFA KWA UMMA
Zanzibar, 31 Agosti, 2023

WAFANYAKAZ] 166 WA MAMLAKA YA HIFADHI YA NGORONGORO
WALIPWA MAFAOQ YA BIMA YA GEAS

Mamilaka ya Hifadhi ya Ngorongoro (NCAA) imepokea mafao ya Bima ya Group
Endowment Assurance Scheme (GEAS) kwa watumishi wake 166 ambao walikuwa
wamekata bima ya mfuko wa maisha Inayotoa mafao kwa wafanyakazi wake
wanapostaafu au kufariki. Watumishi hao walikata bima kupitia kampuni ya ushauri wa
bima iitwayo Intertrade Express Limited ambayo ni wakala wa Shirika la Bima la Taifa
(NIC).

Kwa mujibu wa taarifa kutoka Mamlaka ya Hifadhi ya Ngorongoro, malipo ya mafao ya
awamu ya kwanza yalifanyika mwezi Desemba 2022, awamu ya pili mwezi Machi 2023,

na awamu ya tatu mwezi Agosti 2023.

Malipo haya ni matokeo ya utekelezaji wa maagizo ya Kamishina wa Bima, Mamlaka ya
Usimamizi wa Bima Tanzania Dkt. Baghayo Saqware kulipa wanufaika wote wa skimu ya
bima ya wafanyakazi wa Mamlaka ya Hifadhi ya Ngorongoro kwa mujibu wa mkataba na
makubaliano ya pande zote yaliyofanyika tarehe 09 Juni 2022.

Baada ya kupokea malalamiko kutoka Mamlaka ya Hifadhi ya Ngorongoro, Kamishna wa
Bima aliunda kamati maalum iliyojumuisha wajumbe kutoka TIRA, Mamlaka ya Hifadhi
ya Ngorongoro, NIC na Kampuni ya Ushauri wa Bima ya Intertrade ambao wote ni
wahusika katika swalala hilo.

Mamlaka ya Hifadhi ya Ngorongoro imetoa shukrani zake za dhati kwa Mamlaka ya
Usimamizi wa Bima Tanzania (TIRA) kwa ushirikiano walioutoa katika kuhakikisha
watumishi wa Mamlaka ya Hifadhi ya Ngorongoro wanalipwa mafao ya GEAS.



TIRA ikiwa ni Mamlaka ya Usimamizi wa Sekta ya Bima itaendelea kuhakikisha haki za
wanufaika wa bima mbalimbali zinalindwa na kupatikana kwa wakati. Mamlaka inawasihi
Watanzania kuendelea kutumia huduma za bima nchini na kutosita kuleta malalamiko
yao kwa Kamishna wa Bima pindi wanapoona kampuni za bima haziwatendei haki kwani
Kamishna wa Bima amepewa mamiaka kupitia Sheria ya Bima SURA Na. 394, kuloa
adhabu kwa mtu yeyote, Kampuni au taasisi itakayobainika kuvunja Sheria ya Bima.
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